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MIKOA YA TANZANIA BARA. 
Na. Mkoa 
1 Arusha 
2 Dar Es Salaam 
3 Dodoma 
4 Iringa 
5 Kagera 
6 Kigoma 
7 Kilimanjaro 
8 Lindi 
9 Manyara 
10 Mara 
11 Mbeya 
12 Morogoro 
13 Mtwara 
14 Mwanza 
15 Pwani 
16 Rukwa 
17 Ruvuma 
18 Shinyanga 
19 Singida 
20 Tabora 
21 Tanga 

 

MIKOA MIPYA ITAKAYOANZISHWA 
(i) Mkoa wa Njombe ambao unatokana na kumega na kuunganisha 

Wilaya za Njombe, Ludewa na Makete kutoka Mkoa wa Iringa. 
Mkoa huu utakuwa na Wilaya mpya ya Wanging’ombe ambayo 
inatokana na kugawanywa kwa Wilaya ya Njombe. 

(ii) Mkoa wa Geita ambao unatokana na kumega na kuunganisha 
Wilaya za Geita kutoka Mkoa wa Mwanza, Bukombe kutoka Mkoa 
wa Shinyanga na Chato kutoka Mkoa wa Kagera. Mkoa huu 
utakuwa na Wilaya mpya ya Nyang’hwale ambayo inatokana na 
kugawanywa kwa Wilaya ya Geita. 

 
(iii) Mkoa wa Simiyu ambao unatokana na kumega na kuunganisha 

Wilaya za Bariadi kutoka Mkoa wa Shinyanga, Maswa kutoka Mkoa 
wa Shinyanga, Meatu kutoka Mkoa wa Shinyanga na Wilaya mpya 
ya Busega kutoka Mkoa wa Mwanza. Mkoa huu utakuwa na Wilaya 
nyingine mpya ya Itilima ambayo inatokana na kugawanywa kwa 
Wilaya ya Bariadi. 
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(iv) Mkoa wa Katavi ambao unatokana na kumega na kuunganisha 
Wilaya za Mpanda kutoka Mkoa wa Rukwa pamoja na Wilaya 
mpya ya Mlele ambayo inatokana na kugawanywa kwa Wilaya ya 
Mpanda. 

 
MADHUMUNI YA KUANZISHWA MIKOA MIPYA 
Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania inaelekeza kuwa, kwa ajili ya 
utekelezaji bora wa shughuli za Serikali, Mheshimiwa Rais anaweza kuigawa 
Nchi katika Mikoa au Wilaya. Hivyo, madhumuni ya kuanzishwa kwa Mikoa hiyo 
ni kuboresha utendaji wa Serikali Kuu kwa kupunguza ukubwa wa maeneo ya 
Mikoa mama ili Wananchi wapate huduma za kiutawala ngazi ya Mikoa kwa 
karibu. 

Jumla ya Mikoa ya Tanzania Bara itakuwa 25 ambayo ni Arusha, Dar Es 
Salaam, Dodoma, Iringa, Kagera, Kigoma, Kilimanjaro, Lindi, Manyara, Mara, 
Mbeya, Morogoro, Mtwara, Mwanza, Pwani, Rukwa, Ruvuma, Shinyanga, 
Singida, Tabora, Tanga, Njombe, Geita, Simiyu na Katavi 

 

 

 


